Trang chủ

  Sản phẩm

  Giới thiệu

  Tin tức

  Liên hệ

  Tìm kiếm

  • Apifexo 180

Apifexo 180


Trạng thái: Còn hàng


165,000đ


Apifexo 180

Hộp 3 vỉ x 10 VNF

B1THU0008



Nhà sản xuất: APIMED


-
+

Thông tin sản phẩm

Apifexo 180

Thành phần:

Fexofenadin ..................................180 mg

 

Chỉ định :

- Ðiều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng ở người lớn và trẻ em ≥ 12 tuổi. 
- Những triệu chứng được điều trị có hiệu quả là: hắt hơichảy nước mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt.

Liều lượng - cách dùng:

Dùng đường uống. 
- Người lớn và trẻ em >= 12 tuổi: Liều khuyên dùng là mỗi lần 1 viên 60mg , uống 2 lần mỗi ngày. 
- Liều khởi đầu cho người suy thận là một liều duy nhất 60mg/24 giờ. 
- Người già và bệnh nhân suy gan không cần giảm liều. 
- Nên dùng Fexofenadine hydrochloride cách xa 2 giờ đối với các thuốc kháng acid có chứa gel nhôm hay magnesi.

Tác dụng phụ

- Tần suất các tác dụng ngoại ý kể cả buồn ngủ, không phụ thuộc liều lượng và cũng tương tự giữa các phân nhóm được chia theo giới tính, tuổi và chủng tộc.
- Các tác dụng phụ thường gặp là: nhiễm virus (cảm, cúm) (2,5%); buồn nôn (1,6%); đau bụng kinh (1,5%); buồn ngủ (1,3%); khó tiêu (1,3%); mệt mỏi (1,3%).

Sản phẩm nổi bật

Apifexo 120

105,000đ

Desdinta DHT

46,000đ

Evyx-5

35,700đ